Vape da za a iya zubarwa sabon samfuri ne a kasuwa. Sabanin sigarin e-cigare na “gargajiya”, sigari masu amfani guda ɗaya suna shirye don amfani nan da nan bayan buɗe kunshin. Waɗannan sigari na e-cigare suna da baturin da aka riga aka caje kuma sun ƙunshi takamaiman ruwa maras musanya. Lokacin da aka yi amfani da wannan ruwa kuma aka yi amfani da shi tare da amfani da samfurin, e-cigare da za a iya zubarwa ya zama mara amfani kuma ya kamata a jefar da shi.
nicotine gishiri
Gabaɗaya, sigari na e-cigare sun ƙunshi gishirin nicotine maimakon tushe kyauta (kamar ruwa na "classic").
Mafi yawanci, gishirin nicotine suna zuwa ta hanyar:
• Salicylates
•Malafiya
• Tartrate
• Lactate
Yawancin gishiri ba shi da ɗanɗano. Wannan yana da fa'idodinsa - lokacin shan sigari, e-ruwa zai yi wuya ya karu da dubawa gaba ɗaya, kuma nicotine ba zai shafi ainihin ɗanɗanon e-ruwa ba. Nicotine a cikin gishiri don haka yana tsotsewa da sauri kuma sha'awar nicotine ya cika kusan nan da nan. Jin yana daɗe fiye da nicotine na yau da kullun.
Bugu da ƙari, an fi nazarin tasirin lafiyar nicotine salts fiye da tasirin abubuwan da aka yi amfani da su a baya na nicotine (oxidizing agent tushen nicotine a cikin bayani da maganin glycerol) saboda a cikin taba sigar nicotine salts (citrate da lyate) suna cikin sigar).
Za a iya zubar da vape zai bar wari a cikin gida ko a kan tufafi?
A'a. vape da za a iya zubarwa baya barin kowane wari mai dorewa.
Shin vape da za a iya zubarwa yana haifar da kansa?
Ruwan sigari na e-cigare ba ya ƙunshi mahadi masu haddasa kansa. Sabanin sanannen imani, nicotine ba mahallin carcinogenic bane. Tabbas, dole ne ku tuna cewa a cikin babban taro yana da fili mai guba, wanda shine dalilin da ya sa, alal misali, cinye dukkan kwalban ruwa a lokaci ɗaya na iya haifar da guba, amma ba shi yiwuwa a yi amfani da waɗannan samfuran kamar yadda aka yi niyya.
★ Shin vape da ake iya zubarwa gaba ɗaya ba shi da lahani?
"Gaba ɗaya" ba shakka ba, kuma tabbas ba su da cikakken tsaka tsaki ga jiki. Babban hujjar abokan adawar ita ce jarabar nicotine, wanda babu shakka yana shafar kowa a ƙarshe. Duk da haka, ba mu sami wani bincike da ya nuna musamman illar amfani da e-cigare ba. Wani sau da yawa yakan ji bayanin "za mu gani a cikin shekaru 20 kuma har yanzu sabon samfuri ne" - wannan ba wata sanarwa ba ce a kwanakin nan kamar yadda waɗannan samfurori sun riga sun kasance a kasuwa a kalla don shekaru 20 da aka ambata, kuma mai girma. an gudanar da bincike.
Lokacin aikawa: Nuwamba-03-2023